💖💖💖 NHỮNG CON SỐ ẤN TƯỢNG💖💖💖
(Tải File đính kèm thứ 1),
(Tải File đính kèm thứ 2),
(Tải File đính kèm thứ 3),
(Tải File đính kèm thứ 4),
(Tải File đính kèm thứ 5),
(Tải File đính kèm thứ 6),
(Tải File đính kèm thứ 7),
(Tải File đính kèm thứ 8),
(Tải File đính kèm thứ 9),
(Tải File đính kèm thứ 10),
(Tải File đính kèm thứ 11),
(Tải File đính kèm thứ 12),
(Tải File đính kèm thứ 13),
(Tải File đính kèm thứ 14),
(Tải File đính kèm thứ 15),
(Tải File đính kèm thứ 16),
(Tải File đính kèm thứ 17),
(Tải File đính kèm thứ 18),
(Tải File đính kèm thứ 19),
(Tải File đính kèm thứ 20),
(Tải File đính kèm thứ 21),
(Tải File đính kèm thứ 22),
(Tải File đính kèm thứ 23),
(Tải File đính kèm thứ 24),
(Tải File đính kèm thứ 25),
(Tải File đính kèm thứ 26),
(Tải File đính kèm thứ 27),
(Tải File đính kèm thứ 28),
(Tải File đính kèm thứ 29),
(Tải File đính kèm thứ 30),
(Tải File đính kèm thứ 31),
(Tải File đính kèm thứ 32),
(Tải File đính kèm thứ 33),
(Tải File đính kèm thứ 34),
(Tải File đính kèm thứ 35),
(Tải File đính kèm thứ 36),
(Tải File đính kèm thứ 37),
(Tải File đính kèm thứ 38),
(Tải File đính kèm thứ 39)
Sáng ngày 25/6, Trường THCS Khương Đình đã đại diện thiếu niên, nhi đồng phường Khương Đình tham gia vòng chung khảo Hội thi “Đại sứ văn hóa đọc” năm 2024.
Thực hiện kế hoạch của UBND thành phố về việc tổ chức cuộc thi “Đại sứ văn hóa đọc” năm 2024, nhằm thiết thực chào mừng, kỷ niệm 70 năm Ngày Giải phóng Thủ đô (10/10/1954 - 10/10/2024), UBND quận Thanh Xuân giao Trung tâm Văn hóa, Thông tin và thể Thao quận là đơn vị thường trực phối hợp chặt chẽ với Phòng Giáo dục và Đào tạo quận triển khai cuộc thi tới các phường trên địa bàn. Chúc mừng các em học sinh đã giành giải tại cuộc thi “Đại sứ văn hoá đọc lần III năm 2024” cấp Phường.
Từ xa xưa, con người đã biết đến sự kỳ diệu của sách, đó là kho tàng bí ẩn thần kỳ tuyệt vời mà nhân loại đã sáng tạo và tích luỹ nên. Khi chưa có chữ in, chưa có máy in thì nhân loại đã nghĩ đến sách. Sách không chỉ là nơi lưu trữ tri thức từ lâu đời trong nhiều lĩnh vực khác nhau, mà còn là công cụ quan trọng giúp con người tiếp thu kiến thức, nâng cao tầm hiểu biết, và rèn luyện tâm hồn. Ngày 11/4/2024, UBND quận Thanh Xuân ban hành công văn 136/VH&TT về việc tuyên truyền, hưởng ứng cuộc thi tìm hiểu về 70 năm ngày giải phóng Thủ Đô(10/10/2024)
(Tải File đính kèm)
Sáng ngày 25/3/2023, được sự đồng ý của Ban chấp hành đoàn phường Khương Đình, BGH trường THCS Khương Đình, chi đoàn THCS Khương Đình đã long trọng tổ chức buổi lễ kết nạp Đoàn viên mới cho 86 đội viên ưu tú năm học 2023 – 2024. Hòa trong không khí thi đua dạy tốt - học tốt đầy sôi nổi, tích cực của ngành Giáo dục và Đào tạo nhằm đáp ứng yêu cầu đổi mới về nội dung, phương pháp của giáo dục phổ thông 2018, thầy và trò trường THCS Khương Đình đã tham gia Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp Quận năm học 2023 -2024 ở ba bộ môn: Giáo dục công dân, Lịch sử và Địa lí (nội dung Địa lí), Giáo dục thể chất. Với sự đồng hành của cả tập thể, các thầy, cô giáo đã tự tin thể hiện bản lĩnh, trí tuệ, tình yêu và nhiệt huyết tràn đầy trong mỗi giờ dạy, trải qua hai nội dung gồm thực hành một tiết dạy và báo cáo biện pháp nâng cao chất lượng giảng dạy, ba thầy cô giáo đại diện ba bộ môn: Cô Bùi Thị Lan Anh giáo viên môn Lịch sử và Địa lí (nội dung Địa lí) đã xuất sắc giành giải Nhất, cô Nguyễn Thị Hương Giang giáo viên môn GDTC và thầy Nguyễn Văn Chung môn GDCD đã hoàn thành tốt nhiệm vụ với giải Ba cấp Quận.